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TAARIFA KWA UMMA
TANI 2.2 ZA DAWA ZA KULEVYA ZAKAMATWA TANGA NA DAR ES SALAAM.

Dar es Salaam, Novemba 25, 2024.

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya (DCEA) kwa kushirikiana na vyombao vingine vya dola,
imekamata jumla ya kilogramu 2,207.56 za dawa za kulevya na dawa tiba zenye asili ya kulevya katika mikoa ya
Tanga na Dar es Salaam. Watuhumiwa saba wanashikiliwa kuhusiana na dawa hizo.

Kali ya dawa ziizokamatwa, skanka ni kilogramu 1,500.6, methamphetamine kilogramu 687.76, heroin
kilogramu 19.20, na chupa 10 za dawa tiba zenye asili ya kulevya aina ya Fentanyl.

Tarehe 14 Novemba, 2024, [ijini Dar es Salaam, katika wilaya ya Kigamboni, mtaa wa Nyangwale, watuhumiwa
Mohamed Suleiman Bakar (40) na Sullesh Said Mhailoh (36), wole wakazi wa Mabibo, Dar es Salaam,
walikamatwa wakiwa na kilogramu 1,350.4 za dawa za kulevya aina ya skanka. Dawa hizo zilikuwa zimefichwa
ndani ya nyumba aliyopanga mtuhumiwa Mohamed, ambayo aliitumia kama ghala |a kuhifadhi dawa hizo. Aidha,
dawa nyingine zilipatikana ndani ya gari aina ya Nissan Juke yenye namba za usajili T 534 EJC, zikiwa tayari kwa
kusambazwa.

Mohamed Iddy (46), mkazi wa Chanika Buyuni, alikamatwa akiwa na kilogramu 150.2 za skanka, zilizokuwa
zimefichwa katika maboksi ya sabuni na baadhi ya dawa hizo zikiwa zimefichwa kwenye boksi lilllotengenezwa
kwa bati ngumu na kupachikwa kwenye chassis ya gari aina ya Scania lenye namba za usajili wa Afrika Kusini
LN87XJGP, ambalo limekuwa likitumika kusafirisha bidhaa mbalimbali kutoka nje ya nchi.

Vilevile, tarehe 17 Novemba, 2024, kallka jiji la Tanga, waluhumiwa Ally Kassim Ally (52) na Fahadi Ally Kassim
(36) walikamatwa mtaa wa Mwakibila wakiwa na kilogramu 706.96 za dawa aina ya heroin na methamphetamine.
Baadhi ya dawa hizo zilipatikana ndani ya gari aina ya Toyota Noah yenye namba za usajili T 714 EGX, huku
nyingine zikibainika kufichwa kwenye nyumba allyopanga mtuhumiwa.



Tarehe 19 Novemba, 2024, katika miaa wa Kipata na Nyamwez Kariakoo jijini Dar es Salaam, watuhumiwa
Michael Dona Mziwanda (28) mkazi wa Tabala Segerea, na Tumpale Benard Mwasakila (32) mkazl wa Temeke
Mikoroshini, walikamalwa wakiwa na chupa kumi za dawa tiba zenye asill ya kulevya aina ya Fentanyl wakiwa
nazo katika duka la M-PESA. Aidha, katika operesheni hizi zilizofanyika, jumla ya magari matatu na boti moja
vilivyohusika katika uhalifu huo vinashikiliwa.

Dawa zilizokamatwa ni nyingi na zingeweza kuwa na madhara makubwa kwa jamii na taifa ikiwa zingeingia mitaani.
Dawa hizi haziathiri tu wale waliokwisha anza matumizi ya dawa za kulevya, bali pia wafanyablashara hawa
hulenga watu wengine ambao hawajaanza matumizi ili kutanua masoko yao. Walengwa wapya wanaweza kuwa
mtu yeyote katika jamii au familia za Kitanzania. Hivyo, ni dhahiri kuwa jamii nzima inakabiliwa na hatari ya dawa

za kulevya.

Kadhalika, Mamlaka imebaini kuwa wahusika wa biashara haramu ya dawa za kulevya hutumia mbinu ya kupanga
nyumba ambazo zinageuzwa kuwa maghala ya kuhifadhi dawa za kulevya, huku wao wakiishi katika maeneo

mengine.

Mamilaka Inatoa rai kwa wamiliki wa nyumba kuwa makini wanapopangisha nyumba zao, kwani nyumba
inayotumika kwa shughuli za dawa za kulevya ni kinyume cha sheria na inaweza kutaifishwa. Sheria ya Kudhibiti
na Kupambana na Dawa za Kulevya, Sura ya 95, imeweka katazo kwa mmiliki au msimamizi wa nyumba,
msimamizi wa eneo au chombo cha usafirishaji kuruhusu vitumike kwa lengo la kutengeneza, kuvula, kujidunga,
kuuza au kununua dawa za kulevya.

Aidha, mmiliki anapojua kuwa kosa linatendeka kwenye eneo lake, anajukumu la kutoa taarifa kwa Mamlaka.
Kushindwa kufanya hivyo ni kosa la jinal, na akitiwa hatiani, adhabu yake inaweza kuwa fainl kuanzia shilingi milioni
tano hadi milioni hamsini, au kifungo cha miaka mitano hadi miaka thelathini jela, au vyote kwa pamoja.

Mamlakaya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya inaloa shukrani kwa wananchi wanaoloa ushirikiano
kwa kuwafichua watu wanaojihusisha na dawa za kulevya na tunawahimiza wananchi wote kuendelea kutoa taarifa
pale wanapabaini matukio yanayohusiana na biashara haramu ya dawa za kulevya.
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